Áp dụng hình thức chỉ định thầu với gói thầu mua bản quyền chương trình truyền hình
Các trường hợp chỉ định thầu và hạn mức chỉ định thầu được quy định tại Điều 22 Luật Đấu thầu và Điều 54 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP của Chính phủ.
Ảnh minh hoạ. Nguồn: Internet
Ảnh minh hoạ. Nguồn: Internet

Độc giả Võ Anh Duẫn - Đài Phát thanh - Truyền hình Quảng Trị đặt câu hỏi như sau: Cơ quan tôi đang thực hiện mua các chương trình có bản quyền của một đơn vị khác để phát sóng trên sóng truyền hình của Đài (giá trị khoảng 300 triệu đồng). Trong trường hợp này, đơn vị tôi có áp dụng chỉ định thầu được không?

Bộ Kế hoạch và Đầu tư trả lời vấn đề này như sau:

Các trường hợp chỉ định thầu và hạn mức chỉ định thầu được quy định tại Điều 22 Luật Đấu thầu (trong đó có gói thầu mua bản quyền sở hữu trí tuệ) và Điều 54 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP của Chính phủ.

Theo đó, đối với trường hợp của ông Duẫn, việc thực hiện chỉ định thầu căn cứ theo quy định nêu trên.

Anh Ngọc

Bình luận của bạn về bài viết...