-
Hơn 900 dự án nhà ở xã hội đang được triển khai với quy mô hơn 856.000 căn -
Masterise Homes: Khi những chuẩn mực cao cấp được kiểm chứng bằng trải nghiệm thực tế -
Động thái của doanh nghiệp địa ốc sau thông tin khởi công mở rộng tuyến quốc lộ 13 -
Khu đô thị Sala tiếp nối chương phát triển mới: Chính thức mở bán hai dự án Sarene và Savila -
Điều gì tạo nên giá trị bền vững cho một căn hộ sau 10 năm? -
Đà Nẵng: Doanh thu dịch vụ kinh doanh bất động sản đạt hơn 14.600 tỷ đồng
![]() |
| Quy hoạch Khu đô thị Tây Nam Nhơn Lý. Ảnh: Ban Quản lý Khu kinh tế Bình Định. |
Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản (thuộc Sở Tư pháp tỉnh Bình Định) vừa có thông báo đấu giá quyền sử dụng đất để thực hiện Dự án Khu đô thị Tây Nam xã Nhơn Lý.
Theo đó, khu đất được đấu giá thuộc quy hoạch Khu đô thị du lịch Nhơn Hội (Phân khu 03), Khu kinh tế Nhơn Hội, xã Nhơn Lý, TP. Quy Nhơn; có diện tích sử dụng đất hơn 21, 3 ha; chức năng sử dụng là đất xây dựng đô thị (bao gồm đất ở hơn 5,9 ha; đất thương mại dịch vụ hơn 1,7 ha; đất cây xanh hơn 6,5 ha; đất giao thông, sân bãi hơn 6,2 ha…).
Khu đất có giá khởi điểm hơn 639 tỷ đồng, bước giá 12,739 tỷ đồng và tiền đặt trước tham gia đấu giá là 127,922 tỷ đồng. Thời gian tổ chức cuộc đấu giá là 8h30, ngày 2/3/2024 tại hội trường Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản (số 37 Phan Đình Phùng, TP. Quy Nhơn).
Khu đô thị Tây Nam xã Nhơn Lý đã được UBND tỉnh Bình Định phê duyệt Đồ án Quy hoạch chi tiết xây dựng tỷ lệ 1/500 tại Quyết định số 3941, ngày 24/9/2021 và Ban Quản lý Khu kinh tế phê duyệt Đồ án điều chỉnh Quy hoạch chi tiết xây dựng tỷ lệ 1/500 tại Quyết định số 296, ngày 19/9/2023.
Dự án Khu đô thị Tây Nam xã Nhơn Lý có tổng số lô đất ở là 635 lô, bao gồm 106 lô nhà ở liền kề; 229 lô nhà ở biệt thự; 300 căn hộ chung cư nhà ở xã hội. Tổng vốn đầu tư tối thiểu (không bao gồm tiền trúng đấu giá quyền sử dụng đất) là hơn 747 tỷ đồng.
Trong đó, đất ở biệt thự, đất nhà ở liền kề có tầng cao xây dựng là 4 tầng; đất chung cư nhà ở xã hội có tầng cao xây dựng 5 tầng; đất công trình hạ tầng xã hội có mật độ xây dựng tối đa 40% với tầng cao xây dựng tối đa 3 tầng; đất thương mại dịch vụ gồm 2 khu với khu khách sạn có tầng cao 9 tầng và khu dịch vụ phụ trợ với tầng cao 3 tầng.
Nhà đầu tư thực hiện dự án phải có năng lực tài chính để đảm bảo sử dụng đất theo tiến độ của dự án gồm có vốn thuộc sở hữu của nhà đầu tư để thực hiện dự án không thấp hơn 15% tổng mức đầu tư dự án (chứng minh bằng số liệu tài chính trong báo cáo tài chính năm gần nhất); đối với vốn vay phải có văn bản cam kết cho vay để thực hiện dự án của các tổ chức tín dụng, ngân hàng.
Ngoài ra, nhà đầu tư có Giấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp phải có ngành nghề phù hợp với dự án đầu tư; đã từng là chủ đầu tư ít nhất 1 dự án xây dựng khu đô thị có tổng vốn đầu tư tối thiểu tối thiểu hơn 448 tỷ đồng.
-
Phạt nặng vi phạm về quản lý, sử dụng nhà chung cư và kinh phí bảo trì -
Hơn 900 dự án nhà ở xã hội đang được triển khai với quy mô hơn 856.000 căn -
Masterise Homes: Khi những chuẩn mực cao cấp được kiểm chứng bằng trải nghiệm thực tế -
Động thái của doanh nghiệp địa ốc sau thông tin khởi công mở rộng tuyến quốc lộ 13
-
Khu đô thị Sala tiếp nối chương phát triển mới: Chính thức mở bán hai dự án Sarene và Savila -
Điều gì tạo nên giá trị bền vững cho một căn hộ sau 10 năm? -
Đà Nẵng: Doanh thu dịch vụ kinh doanh bất động sản đạt hơn 14.600 tỷ đồng -
Thái Nguyên: Dự án 1.100 tỷ đồng dang dở sau 4 năm, 229 hộ dân vẫn chờ chi trả bồi thường -
TT GENESIS của Liên doanh Quốc tế tại khu Nam Sài Gòn có gì đặc biệt? -
Hành trình giáo dục trọn đời từ mầm non đến đại học tại Vinhomes Sài Gòn Park -
Khẩu vị đầu tư thay đổi lớn: Vì sao dòng tiền chọn Vinhomes Green Paradise?
-
Greenfeed duy trì hiệu quả kinh doanh, tiếp tục củng cố nền tảng tài chính -
Điều gì khiến đảo sinh thái bên sông Cấm trở thành trung tâm mới của Hải Phòng? -
PVEP: Giữ vững nền tảng, mở rộng chuỗi giá trị năng lượng -
Cập nhật giá đơn vị Quỹ liên kết đơn vị của AIA Việt Nam ngày 4/9/2026 -
Báo cáo thường niên PVFCCo - Phú Mỹ xếp thứ hai toàn cầu tại LACP Vision Awards -
HD SAISON công bố thông tin được chấp thuận nguyên tắc chuyển đổi hình thức pháp lý

