-
Hơn 900 dự án nhà ở xã hội đang được triển khai với quy mô hơn 856.000 căn -
Masterise Homes: Khi những chuẩn mực cao cấp được kiểm chứng bằng trải nghiệm thực tế -
Động thái của doanh nghiệp địa ốc sau thông tin khởi công mở rộng tuyến quốc lộ 13 -
Khu đô thị Sala tiếp nối chương phát triển mới: Chính thức mở bán hai dự án Sarene và Savila -
Điều gì tạo nên giá trị bền vững cho một căn hộ sau 10 năm? -
Đà Nẵng: Doanh thu dịch vụ kinh doanh bất động sản đạt hơn 14.600 tỷ đồng
![]() |
| Đà Nẵng sẽ tổ chức đấu giá hàng trăm lô đất, giá cao nhất khoảng 100 triệu đồng/m2 nằm ở quận Hải Châu. Ảnh minh họa |
Trung tâm Phát triển quỹ đất TP. Đà Nẵng thông báo lựa chọn tổ chức đấu giá tài sản 123 lô đất ở chia lô trên địa bàn thành phố.
Theo đó, các lô đất này đã thực hiện xong công tác giải phóng mặt bằng, không có tài sản gắn liền trên đất và được đấu giá bằng hình thức trực tuyến.
Địa phương có số lô đất được đưa ra đấu giá nhiều nhất là quận Ngũ Hành Sơn với 53 lô. Trong đó, 7 lô ở đường Võ Chí Công, diện tích gần 100 m2/lô, giá khởi điểm gần 75 triệu đồng/m2; 29 lô nằm trên 2 mặt tiền đường Võ Chí Công và Lưu Đình Chất, diện tích 105 m2/lô, giá khởi điểm 47,3 triệu đồng/m2.
Các lô còn lại thuộc Khu tái định cư Khái Tây 2 (Bá Tùng mở rộng), phường Hòa Quý, diện tích hơn 406 m2/lô, giá khởi điểm hơn 23 triệu đồng/m2.
Tại quận Sơn Trà có 46 lô được đưa ra đấu giá, trong đó 10 lô trên đường Trần Thánh Tôn, diện tích 100m2/lô, giá khởi điểm hơn 40,6 triệu đồng/m2; 14 lô trên đường Chu Huy Mân, diện tích hơn 127m2/lô, giá khởi điểm gần 46,7 triệu đồng/m2; 11 lô nằm trên đường Ngô Cao Lãng, diện tích 100m2/lô, giá hơn 52 triệu đồng/m2.
Những lô còn lại nằm trên các tuyến đường Ngã tư đường Phạm Văn Xảo và Hồ Sỹ Phấn, Ngã ba đường Phạm Văn Xảo và Cổ Mân 9, Ngã tư đường Đỗ Anh Hàn và Hoàng Quốc Việt, giá khởi điểm từ 47,7-61,5 triệu đồng/m2.
Quận Hải Châu có 3 lô, gồm: lô B99 ngã ba đường Nguyễn Hữu Dật - Huỳnh Mẫn Đạt, lô 96 B1.1 ngã ba đường Trịnh Công Sơn - Tiên Sơn 9, lô 01- B1.2 ngã ba đường Trịnh Công Sơn - Tiên Sơn 9. Các lô đất này có diện tích từ 109-115m2, giá khởi điểm từ 98,6 -100,7 triệu đồng/m2. Đây là khu vực có giá cao nhất trong đợt đấu giá lần này.
Quận Thanh Khê đấu giá lô đất nằm ngã tư đường Lý Triện - Nguyễn Phước Thái, diện tích hơn 122m2, giá khởi điểm 58,2 triệu đồng.
Quận Cẩm Lệ có 9 lô, những lô đất này nằm trên các tuyến đường Lỗ Giáng 2, Lỗ Giáng 3, đường 29 tháng 3, Nguyễn Quang Lâm, Tế Hanh, Đô Đốc Tuyết, Nguyễn Kim… Diện tích của các lô này từ 114-245 m2, giá khởi điểm hơn 25- 51 triệu đồng/m2.
Trong đợt đấu giá lần này còn có 2 lô tại quận Liên Chiểu và 9 lô tại huyện Hòa Vang. Hai địa phương này có giá đất thấp hơn những địa phương khác, giao động từ 13-27 triệu đồng/m2.
Theo Trung tâm Phát triển quỹ đất TP. Đà Nẵng, tổng giá trị 123 lô đất trên tính theo giá khởi điểm là hơn 720 tỷ đồng.
-
Hơn 900 dự án nhà ở xã hội đang được triển khai với quy mô hơn 856.000 căn -
Masterise Homes: Khi những chuẩn mực cao cấp được kiểm chứng bằng trải nghiệm thực tế -
Động thái của doanh nghiệp địa ốc sau thông tin khởi công mở rộng tuyến quốc lộ 13 -
Khu đô thị Sala tiếp nối chương phát triển mới: Chính thức mở bán hai dự án Sarene và Savila
-
Điều gì tạo nên giá trị bền vững cho một căn hộ sau 10 năm? -
Đà Nẵng: Doanh thu dịch vụ kinh doanh bất động sản đạt hơn 14.600 tỷ đồng -
Thái Nguyên: Dự án 1.100 tỷ đồng dang dở sau 4 năm, 229 hộ dân vẫn chờ chi trả bồi thường -
TT GENESIS của Liên doanh Quốc tế tại khu Nam Sài Gòn có gì đặc biệt? -
Hành trình giáo dục trọn đời từ mầm non đến đại học tại Vinhomes Sài Gòn Park -
Khẩu vị đầu tư thay đổi lớn: Vì sao dòng tiền chọn Vinhomes Green Paradise? -
Đông Nam Bộ tăng tốc phát triển khu công nghiệp sinh thái
-
Greenfeed duy trì hiệu quả kinh doanh, tiếp tục củng cố nền tảng tài chính -
Điều gì khiến đảo sinh thái bên sông Cấm trở thành trung tâm mới của Hải Phòng? -
PVEP: Giữ vững nền tảng, mở rộng chuỗi giá trị năng lượng -
Cập nhật giá đơn vị Quỹ liên kết đơn vị của AIA Việt Nam ngày 4/9/2026 -
Báo cáo thường niên PVFCCo - Phú Mỹ xếp thứ hai toàn cầu tại LACP Vision Awards -
HD SAISON công bố thông tin được chấp thuận nguyên tắc chuyển đổi hình thức pháp lý

