![](https://media.baodautu.vn/thumb_x160x95/Images/phamoanh/2024/07/26/cac-truong-cong-an-nhan-dan-cong-bo-diem-san-xet-tuyen-nam-20241721957660.jpg)
-
Các trường công an nhân dân công bố điểm sàn xét tuyển năm 2024
-
Thông báo "Chỉ trúng tuyển… khi đăng ký nguyện vọng 1” khiến thí sinh lo lắng
-
UNESCO thông qua quyết định về bảo tồn Hoàng thành Thăng Long
-
Hà Nội: Chi tiết phân luồng giao thông trong 2 ngày Quốc tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
-
“Cuộc đua kỳ thú - phiên bản Mega 2024”: Sự kiện trải nghiệm lý thú nhất mùa hè dành cho trẻ em tại Nghệ An -
Trường Đại học Kinh tế Quốc dân công bố điểm chuẩn xét kết hợp, cao nhất 28,16 điểm
Phát biểu khai mạc Ngày hội, anh Nguyễn Hữu Tú, Ủy viên Ban chấp hành Trung ương Đoàn, Phó Chủ tịch Thường trực, Tổng thư ký Hội Thầy thuốc trẻ Việt Nam cho biết, với mong muốn chăm lo, đồng hành với các bạn thanh niên công nhân đang làm việc ở khu công nghiệp, khu chế xuất nâng cao đời sống vật chất, tinh thần; tạo sân chơi lành mạnh, bổ ích để rèn luyện sức khỏe.
![]() |
Các bác sĩ đang tiến hành thăm khám cho các công nhân khu vực Đồng bằng sông Hậu 2023. |
Thông qua Ngày hội, Ban tổ chức mong muốn trang bị kiến thức, kỹ năng, tạo môi trường giao lưu, cổ vũ tinh thần hăng say làm việc cho thanh niên công nhân nâng cao hiệu suất công việc, góp phần phát triển doanh nghiệp, địa phương và đất nước. Bên cạnh đó, mở rộng mặt trận đoàn kết, tập hợp thanh niên, thành lập tổ chức Đoàn, Hội tại các khu công nghiệp, khu chế xuất.
Với chủ đề “Thanh niên công nhân - Lan tỏa năng lượng tích cực” chương trình Ngày hội tại khu vực Đồng bằng Sông Hậu đã diễn ra các hoạt động khám bệnh, tư vấn sức khỏe, phát thuốc miễn phí cho 2.500 thanh niên công nhân đang làm việc tại Khu công nghiệp trên địa bàn Quận Bình Thuỷ, TP.Cần Thơ;
Hội chợ giảm giá, gian hàng “0 đồng” với hơn 20 gian hàng bán giảm giá các sản phẩm thiết yếu cho đời sống của thanh niên công nhân; đồng thời phát phiếu miễn phí một số sản phẩm dành tặng cho thanh niên công nhân. Bên cạnh đó, tổ chức các trò chơi dành cho con em và thanh niên công nhân; tổ chức cuộc thi tìm kiếm “Tài năng thanh niên công nhân”.
Tại Ngày hội, các bạn thanh niên công nhân được làm các xét nghiệm như: đường huyết, mỡ máu, Acid uric; xét nghiệm Gene Xpert, khám sức khoẻ tổng quát, siêu âm ổ bụng, tuyến giáp, tuyến vú, Chụp X Quang, Điện tim và kiểm tra huyết áp. Ban tổ chức còn tặng nhiều phần quà giá trị nhằm nâng cao sức khỏe thanh niên công nhân.
Bên cạnh đó, là khám các chuyên ngành như mắt, tai mũi họng, da liễu, tiêu hóa, cơ xương khớp, răng hàm mặt và triển khai cài đặt và tư vấn qua app đối với người có nhu cầu chăm sóc sức khỏe từ xa; tư vấn sức khỏe và dinh dưỡng cho thanh niên công nhân, người dân trên địa bàn…
Chia sẻ tại Ngày hội, bà Trần Nguyễn Nhật Uyên, Giám đốc Marketing công ty TCP Việt Nam cho biết, lấy định hướng của Tập đoàn TCP “Tiếp Năng Lượng, Bừng Sức Sống” làm tôn chỉ hoạt động, TCP Việt Nam cùng nhãn hàng Red Bull luôn đặt trọng tâm vào việc lan tỏa nguồn năng lượng tích cực tới cộng đồng, đặc biệt là trong thế hệ trẻ - nguồn nhân lực xung kích, chủ nhân tương lai của đất nước. Trong đó, đội ngũ thanh niên công nhân đang làm việc tại các nhà máy, xí nghiệp, công ty trên khắp cả nước là một thành phần tiêu biểu.
Bà Uyên cũng cho rằng, doanh nghiệp mong muốn thể hiện sự quan tâm của mình tới đội ngũ thanh niên công nhân - lực lượng lao động xung kích của nước nhà. Đồng thời chung tay tạo ra sân chơi lành mạnh, bổ ích để các bạn rèn luyện thể chất, thể hiện tài năng, nâng cao đời sống văn hoá, tinh thần, và tăng cường sự kết nối, giao lưu bè bạn.
Mong các bạn sẽ luôn giữ vững tinh thần sống lạc quan, nghị lực sống vững vàng, không trùn bước trước thách thức và tiếp tục hăng say cống hiến trong lao động, đóng góp vào sự tăng trưởng của nền kinh tế Việt Nam.
“Bên cạnh đó, chương trình cũng giúp chúng tôi thực hiện trách nhiệm xã hội của doanh nghiệp, xây dựng một doanh nghiệp phát triển bền vững, đi lên song hành cùng sự phát triển của thế hệ trẻ Việt Nam”, bà Trần Nguyễn Nhật Uyên cho biết thêm.
Dịp này, Ban tổ chức sẽ tặng quà cho 20 em học sinh là con thanh niên công nhân vượt khó trong học tập; Trung ương Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam trao Bằng khen cho 20 gương thanh niên công nhân tiêu biểu trong lao động sản xuất tại TP.Cần Thơ.
Được biết, sự kiện do Trung ương Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam phối hợp với nhãn hàng Red Bull tổ chức.
![](https://media.baodautu.vn/thumb_x235x140/Images/phamthanh/2023/10/13/ngay-hoi-khoi-nghiep-doi-moi-sang-tao-tinh-nghe-an-mo-rong-20231697185383.jpg)
-
Thông báo "Chỉ trúng tuyển… khi đăng ký nguyện vọng 1” khiến thí sinh lo lắng -
UNESCO thông qua quyết định về bảo tồn Hoàng thành Thăng Long -
Hà Nội: Chi tiết phân luồng giao thông trong 2 ngày Quốc tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng -
“Cuộc đua kỳ thú - phiên bản Mega 2024”: Sự kiện trải nghiệm lý thú nhất mùa hè dành cho trẻ em tại Nghệ An -
Australia: Người dân lãng phí tới 29 triệu bữa ăn mỗi ngày -
Trường Đại học Kinh tế Quốc dân công bố điểm chuẩn xét kết hợp, cao nhất 28,16 điểm -
Tặng quà cho người có công với cách mạng nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ
-
1 Tin vắn Đầu tư Online ngày 26/7
-
2 Đầu tư nước ngoài vào Việt Nam vẫn tăng mạnh, xuất hiện thêm nhà đầu tư từ Kyrgyzstan
-
3 Thẩm định báo cáo nghiên cứu khả thi Cao tốc CT.08, đoạn qua Nam Định - Thái Bình
-
4 Xây “sân chơi” cho nhà đầu tư tài chính quốc tế
-
5 TP.HCM xây lại bảng giá đất, đường Nguyễn Huệ và Lê Lợi có giá 810 triệu đồng/m2
-
Vinaconex thành lập Hội đồng chiến lược, ông Đào Ngọc Thanh làm chủ tịch
-
Cathay Life trao học bổng cho các sinh viên tại Thái Bình, Nam Định, Thanh Hóa
-
Golden Point đủ điều kiện pháp lý ký Hợp đồng mua bán với khách hàng
-
Rolls-Royce và Vietjet ký hợp đồng chăm sóc và bảo hành toàn diện 40 động cơ Trent 7000
-
VPBank bổ sung thêm thẻ UnionPay trên cổng thanh toán EcomPay
-
Samsung Galaxy Z Fold 6 có mấy màu? Hướng dẫn bạn chọn màu sắc theo phong thủy