-
Hơn 900 dự án nhà ở xã hội đang được triển khai với quy mô hơn 856.000 căn -
Masterise Homes: Khi những chuẩn mực cao cấp được kiểm chứng bằng trải nghiệm thực tế -
Động thái của doanh nghiệp địa ốc sau thông tin khởi công mở rộng tuyến quốc lộ 13 -
Khu đô thị Sala tiếp nối chương phát triển mới: Chính thức mở bán hai dự án Sarene và Savila -
Điều gì tạo nên giá trị bền vững cho một căn hộ sau 10 năm? -
Đà Nẵng: Doanh thu dịch vụ kinh doanh bất động sản đạt hơn 14.600 tỷ đồng
![]() |
| Phối cảnh Khu đô thị Tây Nam Nhơn Lý. Ảnh: Ban Quản lý Khu kinh tế Bình Định. |
Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản (Sở Tư pháp tỉnh Bình Định) vừa có thông báo đấu giá đất quyền sử dụng đất thực hiện 2 dự án tại TP. Quy Nhơn bao gồm Dự án Khu đô thị Tây Nam xã Nhơn Lý và Dự án Khu chung cư thương mại dọc đường Huỳnh Tấn Phát, phường Đống Đa.
Cụ thể, Dự án Khu đô thị Tây Nam xã Nhơn Lý thuộc quy hoạch Khu đô thị du lịch Nhơn Hội (Phân khu 03), Khu kinh tế Nhơn Hội có diện tích 21,3 ha (bao gồm 5,9 ha đất ở; 1,7 ha đất thương mại dịch vụ; 6,2 ha đất giao thông sân bãi…).
Khu đô thị Tây Nam xã Nhơn Lý có giá khởi điểm hơn 639,6 tỷ đồng; bước giá hơn 12,7 tỷ đồng, tiền đặt trước hơn 127 tỷ đồng.
Dự án Khu đô thị Tây Nam xã Nhơn Lý có tổng mức đầu tư tối thiểu hơn 747 tỷ đồng (không bao gồm tiền trúng đấu giá); được quy hoạch bao gồm 635 lô đất ở (bao gồm 106 lô nhà ở liền kề; 229 lô nhà ở biệt thự; 300 căn hộ chung cư nhà ở xã hội). Đất thương mại dịch vụ bao gồm 2 khu gồm khu khách sạn cao 9 tầng và khu dịch vụ phụ trợ cao 3 tầng…
Trong khi đó, Dự án Khu chung cư thương mại dọc đường Huỳnh Tấn Phát có diện tích quy hoạch 1.556 m2. Bao gồm đất xây dựng công trình 933,6 m2; đất công viên cây xanh, giao thông nội bộ hạ tầng xung quanh công trình 622,4 m2.
Giá khởi điểm của khu đất là hơn 37,9 tỷ đồng (đất công trình hơn 22,7 tỷ); bước giá hơn 1,8 tỷ đồng; tiền nộp đặt trước hơn 7,5 tỷ đồng. Dự án Khu chung cư thương mại dọc đường Huỳnh Tấn Phát có chi phí thực hiện dự án hơn 236,7 tỷ đồng (chưa bao gồm tiền sử dụng đất, tiền thuê đất). Tổng số căn hộ khoảng 181 căn hộ, quy mô dân số dự kiến 650 người.
Khu chung cư thương mại dọc đường Huỳnh Tấn Phát được quy hoạch tối đa 2 tầng hầm và 18 tầng nổi (không bao gồm tầng kỹ thuật, tum thang). Trong đó, tầng nổi, phần đế công trình tối đa 3 tầng trí bố trí chức năng thương mại dịch vụ, phần tháp cao phía trên tối đa là 15 tầng là căn hộ thương mại. Phần ngầm của công trình tối đa 2 tầng hầm sSử dụng với mục đích đỗ xe và phục vụ hệ thống kỹ thuật.
Theo Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản, thời gian tổ chức cuộc đấu giá 2 dự án trên là vào ngày 27/7/2024.
Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Bình Định thông tin, đến ngày 28/6, địa phương đã có 26 dự án theo hình thức đấu giá đã có chấp thuận chủ trương đầu tư trên địa bàn tỉnh.
Theo đó, ngoài Dự án Khu chung cư thương mại dọc đường Huỳnh Tấn Phát và Khu đô thị Tây Nam xã Nhơn Lý chuẩn bị đấu giá, Bình Định còn có 10 dự án mới có quyết định đấu giá quyền sử dụng đất thực hiện dự án nhưng chưa có quyết định phê duyệt giá khởi điểm (gồm 8 dự án ngoài khu kinh tế); 1 dự án đã lựa chọn đơn vị tư vấn tổ chức đấu giá (Dự án Bãi đậu xe tại khu đất A3 thuộc đường Điện Biên Phủ nối dài rộng 21,1 ha).
1 dự án mới có quyết định phê duyệt tiêu chí đấu giá đất (Dự án Xây dựng mới Chợ Bình Dương tại huyện Phù Mỹ); 12 dự án chưa thực hiện công tác chuẩn bị đấu giá (bao gồm chưa có quyết định phê duyệt tiêu chí đấu giá, phương án đấu giá, quyết định đấu giá…).
-
Hơn 900 dự án nhà ở xã hội đang được triển khai với quy mô hơn 856.000 căn -
Masterise Homes: Khi những chuẩn mực cao cấp được kiểm chứng bằng trải nghiệm thực tế -
Động thái của doanh nghiệp địa ốc sau thông tin khởi công mở rộng tuyến quốc lộ 13 -
Khu đô thị Sala tiếp nối chương phát triển mới: Chính thức mở bán hai dự án Sarene và Savila
-
Điều gì tạo nên giá trị bền vững cho một căn hộ sau 10 năm? -
Đà Nẵng: Doanh thu dịch vụ kinh doanh bất động sản đạt hơn 14.600 tỷ đồng -
Thái Nguyên: Dự án 1.100 tỷ đồng dang dở sau 4 năm, 229 hộ dân vẫn chờ chi trả bồi thường -
TT GENESIS của Liên doanh Quốc tế tại khu Nam Sài Gòn có gì đặc biệt? -
Hành trình giáo dục trọn đời từ mầm non đến đại học tại Vinhomes Sài Gòn Park -
Khẩu vị đầu tư thay đổi lớn: Vì sao dòng tiền chọn Vinhomes Green Paradise? -
Đông Nam Bộ tăng tốc phát triển khu công nghiệp sinh thái
-
Greenfeed duy trì hiệu quả kinh doanh, tiếp tục củng cố nền tảng tài chính -
Điều gì khiến đảo sinh thái bên sông Cấm trở thành trung tâm mới của Hải Phòng? -
PVEP: Giữ vững nền tảng, mở rộng chuỗi giá trị năng lượng -
Cập nhật giá đơn vị Quỹ liên kết đơn vị của AIA Việt Nam ngày 4/9/2026 -
Báo cáo thường niên PVFCCo - Phú Mỹ xếp thứ hai toàn cầu tại LACP Vision Awards -
HD SAISON công bố thông tin được chấp thuận nguyên tắc chuyển đổi hình thức pháp lý

