-
Đắk Lắk quy hoạch 14 khu đất phát triển nhà ở xã hội
-
Tiếp tục bàn giao 33 ha đất cho Sun Group làm dự án du lịch hơn 6.600 tỷ đồng -
Dự án A&K Tower xây dựng nhanh, tiện ích chuẩn -
Lực đẩy từ hạ tầng và sự xác lập nền tảng mới của ngành Bất động sản -
Nhà tạo lập "giữ nhịp" thị trường bất động sản -
Tân Hoàng Minh hé lộ kiến trúc “độc bản” của D’. Diamant Bleu
![]() |
| Một góc thành phố Cao Lãnh, tỉnh Đồng Tháp |
Phó Chủ tịch UBND tỉnh Đồng Tháp Trần Trí Quang vừa ký Quyết định số 1788/QĐ-UBND.HC chấp thuận chủ trương đầu tư đồng thời chấp thuận nhà đầu tư Dự án nhà ở xã hội Mỹ Phú, phường Mỹ Phú, TP. Cao Lãnh, tỉnh Đồng Tháp.
Theo đó, UBND tỉnh Đồng Tháp quyết định chấp thuận chủ trương đầu tư đồng thời với chấp thuận nhà đầu tư đối với Công ty CP Khai thác xây dựng vận tải Phương Nam (địa chỉ trụ sở chính: 1D, đường Tân Hòa, phường Hiệp Phú, TP.Thủ Đức, TP. Hồ Chí Minh) thực hiện Dự án nhà ở xã hội Mỹ Phú.
Dự án được thực hiện tại phường Mỹ Phú, TP. Cao Lãnh, tỉnh Đồng Tháp, có diện tích mặt đất sử dụng 11.630 m2, hiện trạng là đất trống và đã san lấp mặt bằng (đất công thuộc Nhà nước quản lý).
Về cơ cấu sử dụng đất, tổng diện tích đất xây dựng công trình 6.260 m2; tổng diện tích đất đầu mối hạ tầng kỹ thuật, giao thông nội bộ, cây xanh 5.370 m2.
Quy mô xây dựng gồm 2 block chung cư khoảng 504 căn hộ, dãy nhà liên kế với 20 căn hộ thương mại, trong đó: 2 block chung cư có diện tích xây dựng khoảng 2.738 m2, tổng diện tích sàn khoảng 46.848 m2, số tầng công trình là 16 tầng (chiều cao công trình 55,55 m).
Dãy nhà liên kế có diện tích xây dựng khoảng 1.609 m2, tổng diện tích sàn khoảng 6.652 m2, số tầng công trình là 4 tầng + 1 tầng kỹ thuật.
Dự án có vốn đầu tư 529.906.000.000 đồng; trong đó, vốn góp để thực hiện dự án là 264.953.000.000 đồng, chiếm 50% tổng vốn đầu tư, vốn huy động là 264.953.000.000 đồng, vay từ các tổ chức tín dụng.
Về tiến độ, dự án thực hiện các thủ tục đầu tư từ quý III/2021 đến quý IV/2021, triển khai thi công từ quý I/2022 đến quý I/2025, hoàn thành dự án đưa vào hoạt động vào quý II/2025.
Thời hạn hoạt động của dự án là 50 năm (theo quy định tại Điều 27 Nghị định số 31/2021/NĐ-CP ngày 26/03/2021 của Chính phủ).
-
Tân Hoàng Minh hé lộ kiến trúc “độc bản” của D’. Diamant Bleu -
Dự án đô thị phía Nam hưởng lợi kép từ ở thực và cho thuê -
10 phút đến bệnh viện Bạch Mai cơ sở 2, Lynn Times Onsen Retreat Nam Hà Nội hưởng lợi từ quy hoạch y tế -
TP.Cần Thơ được quy hoạch thành đô thị hạt nhân của vùng Đồng bằng sông Cửu Long -
Doanh nghiệp bất động sản bung hàng sau nhịp nén -
“Hàng hiệu” đã được định chuẩn: Bước tiến mới của bất động sản cao cấp Việt Nam -
“Rung chuyển” thị trường với siêu sự kiện kick-off 13.000 người, Vinhomes Sài Gòn Park hút booking từ khắp cả nước
-
Vinacomin và Tập đoàn Marubeni (Nhật Bản): Thúc đẩy hợp tác toàn diện và bền vững -
Công bố Top 10 Doanh nghiệp Đổi mới sáng tạo và Kinh doanh hiệu quả 2026 ngành Vật liệu xây dựng -
Nhơn Trạch 3 và Nhơn Trạch 4: Dấu ấn nổi bật của PV Power năm 2025 -
Cơ hội trúng 500 triệu đồng khi gửi tiền dự thưởng trên Agribank Plus -
SeABank thông báo mời thầu -
Hội Nước sạch tỉnh Hưng Yên: Phấn đấu 100% nước sạch cung cấp tới khách hàng đảm bảo chất lượng