-
Tổng kim ngạch xuất, nhập khẩu hàng hóa đạt 439,88 tỷ USD sau 7 tháng năm 2024 -
Yêu cầu Bộ Công thương hoàn thiện khái niệm “tự sản, tự tiêu” với điện mặt trời mái nhà -
Việt Nam khuyến khích Ấn Độ mở rộng hợp tác đầu tư các lĩnh vực thế mạnh -
Quan hệ hữu nghị Việt Nam và Timor-Leste -
Báo Đầu tư và VIREA tìm hiểu cơ hội đầu tư tại Bà Rịa - Vũng Tàu -
Thứ trưởng Bộ Khoa học và Công nghệ làm Phó Bí thư Tỉnh uỷ Quảng Ngãi
Theo các quyết định ông Nguyễn Hữu Thông, Tỉnh ủy viên, Chánh Văn phòng Tỉnh ủy Hải Dương được điều động công tác, chỉ định tham gia Ban Chấp hành, Ban Thường vụ Huyện ủy và giữ chức Bí thư Huyện ủy Kim Thành từ ngày 31/7/2024.
Ông Lê Hồng Diên, Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Hải Dương được điều động công tác, bổ nhiệm giữ chức Chánh Văn phòng Tỉnh ủy từ ngày 31/7/2024 đến 30/7/2029.
Ông Lê Anh Dũng, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Kim Thành được điều động công tác, bổ nhiệm giữ chức Giám đốc Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Hải Dương từ ngày 31/7/2024 đến 30/7/2029.
Ông Trần Đức Thắng, Bí thư Tỉnh ủy Hải Dương trao quyết định cho các cán bộ được điều động, bổ nhiệm. |
Phát biểu chúc mừng và giao nhiệm vụ, ông Trần Đức Thắng, Bí thư Tỉnh ủy Hải Dương nhấn mạnh việc điều động, bổ nhiệm công tác cán bộ là công việc thường xuyên của Đảng nhằm đào tạo, bồi dưỡng, phát huy năng lực, sở trường cán bộ.
Đây cũng là bước sắp xếp, chuẩn bị công tác nhân sự Đại hội Đảng bộ tỉnh lần thứ XVIII, trong đó có việc thực hiện bố trí 100% Bí thư cấp ủy cấp huyện không phải người địa phương theo Chỉ thị số 35-CT/TW, ngày 14/6/2024 của Bộ Chính trị về Đại hội Đảng bộ các cấp tiến tới Đại hội đại biểu toàn quốc lần thứ XIV của Đảng.
Ông Trần Đức Thắng, Bí thư Tỉnh ủy Hải Dương phát biểu giao nhiệm vụ cho các cán bộ được điều động, bổ nhiệm. |
Bí thư Tỉnh ủy Hải Dương đề nghị trên cương vị mới, các cán bộ được điều động, bổ nhiệm sẽ tiếp cận ngay với công việc, có phương pháp lãnh đạo sáng tạo, đổi mới, khoa học. Tiếp tục phát huy trí tuệ, kinh nghiệm của bản thân, không ngừng phấn đấu, tìm tòi, học hỏi, phát huy tinh thần trách nhiệm trong công tác.
Đặc biệt, cần trao đổi kinh nghiệm trong lãnh đạo, chỉ đạo, điều hành; giữ vững, phát huy tinh thần đoàn kết trong tập thể lãnh đạo để xây dựng các cơ quan, đơn vị, địa phương ngày càng phát triển.
Phát biểu nhận nhiệm vụ mới, ông Nguyễn Hữu Thông, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Kim Thành cam kết không ngừng học tập, tu dưỡng, phấn đấu, rèn luyện; kế thừa những thành quả, kinh nghiệm của người tiền nhiệm để cơ quan, đơn vị, địa phương hoạt động hiệu quả, vì sự phát triển chung của tỉnh.
Trước đó, Ban Thường vụ Tỉnh uỷ Hải Dương cũng đã công bố các quyết định về điều động, bổ nhiệm lãnh đạo 8 sở, ngành, địa phương.
Ban Thường vụ Tỉnh uỷ Hải Dương trao quyết định điều động, bổ nhiệm lãnh đạo 8 sở, ngành, địa phương. |
Theo các quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy và UBND tỉnh Hải Dương, ông Nguyễn Văn Đoàn, Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Xây dựng được điều động công tác, bổ nhiệm giữ chức Giám đốc Sở Giao thông vận tải kể từ ngày 4/5 đến khi đủ tuổi nghỉ hưu.
Ông Vũ Văn Tùng, Giám đốc Sở Giao thông vận tải được điều động công tác, bổ nhiệm giữ chức Giám đốc Ban Quản lý dự án đầu tư xây dựng tỉnh kể từ ngày 4/5 đến khi đủ tuổi nghỉ hưu.
Ông Nguyễn Hoài Long, Giám đốc Ban Quản lý dự án đầu tư xây dựng tỉnh được điều động về công tác tại Sở Xây dựng và được bổ nhiêm giữ chức Giám đốc Sở Xây dựng từ ngày 4/5/2024 đến ngày 3/5/2029.
Ông Vũ Minh Nghĩa, Trưởng Phòng Quản lý đô thị TP Hải Dương được điều động công tác, bổ nhiệm giữ chức Phó Giám đốc Sở Xây dựng kể từ ngày 3/5/2024 đến 2/5/2029.
Ban Thường vụ Tỉnh ủy cũng quyết định điều động ông Trương Đức San, Phó Bí thư Thị ủy, Chủ tịch UBND thị xã Kinh Môn tới công tác tại Ban Tổ chức Tỉnh ủy và được bổ nhiệm giữ chức Phó Trưởng Ban Tổ chức Tỉnh ủy kể từ ngày 4/5 đến khi đủ tuổi nghỉ hưu.
Ông Nguyễn Hồng Quang, Phó Trưởng Ban Thường trực Ban Nội chính Tỉnh ủy tới công tác tại Thị ủy Kinh Môn, chỉ định tham gia Ban Chấp hành, Ban Thường vụ và giữ chức Phó Bí thư Thường trực Thị ủy Kinh Môn nhiệm kỳ 2020-2025, kể từ ngày 4/5/2024.
Ông Vũ Việt Anh, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Thanh Hà đến công tác tại Ủy ban MTTQ tỉnh từ ngày 3/5/2024. Ông Tăng Bá Bay, Phó Giám đốc Sở Xây dựng đến công tác tại Huyện ủy Thanh Hà, chỉ định tham gia Ban Chấp hành, Ban Thường vụ và giữ chức Phó Bí thư Huyện ủy Thanh Hà nhiệm kỳ 2020-2025, kể từ ngày 3/5/2024.
-
Quan hệ hữu nghị Việt Nam và Timor-Leste -
Báo Đầu tư và VIREA tìm hiểu cơ hội đầu tư tại Bà Rịa - Vũng Tàu -
Thứ trưởng Bộ Khoa học và Công nghệ làm Phó Bí thư Tỉnh uỷ Quảng Ngãi -
Ông Trần Duy Đông được bầu giữ chức Chủ tịch UBND tỉnh Vĩnh Phúc -
Quan hệ thương mại Việt Nam - Ấn Độ -
Hải Dương điều động, bổ nhiệm nhiều cán bộ chủ chốt -
Doanh nghiệp ngừng mua cá ngừ vằn của nông dân ngay giữa mùa thu hoạch cao điểm
-
1 Tin vắn Đầu tư Online ngày 30/7 -
2 Các kênh đầu tư cần đặc biệt lưu ý trong nửa cuối năm 2024 -
3 Xây dựng khu công nghiệp chuyên sâu, chuyên biệt đón dòng FDI thế hệ mới -
4 Rốt ráo xây phương án phát hành 100.000 tỷ đồng trái phiếu cho đại dự án giao thông -
5 Điện gió ngoài khơi: Nhiều điều cần được làm sáng tỏ
- Nhựa Tiền Phong phát huy vai trò điểm tựa vững chắc cho người lao động
- Nhựa Tiền Phong giới thiệu sản phẩm mới trong cấp, thoát nước tại Sơn La và Hòa Bình
- Hơn 500 khách hàng trải nghiệm căn hộ mẫu tại dự án Crystal Holidays Harbour Vân Đồn
- Đài Loan là thị trường trọng điểm mà Shinec hướng đến
- A&T Sky Garden bật mí toàn cảnh không gian săn mây tại Bắc Sài Gòn
- Tìm hiểu phân khúc thuê nhà nguyên căn quận 8, TP.HCM