-
Các trường công an nhân dân công bố điểm sàn xét tuyển năm 2024 -
Thông báo "Chỉ trúng tuyển… khi đăng ký nguyện vọng 1” khiến thí sinh lo lắng -
UNESCO thông qua quyết định về bảo tồn Hoàng thành Thăng Long -
Hà Nội: Chi tiết phân luồng giao thông trong 2 ngày Quốc tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng -
“Cuộc đua kỳ thú - phiên bản Mega 2024”: Sự kiện trải nghiệm lý thú nhất mùa hè dành cho trẻ em tại Nghệ An -
Trường Đại học Kinh tế Quốc dân công bố điểm chuẩn xét kết hợp, cao nhất 28,16 điểm
Chương trình Thạc sĩ Kinh doanh Quốc tế được đưa vào giảng dạy tại RMIT Việt Nam nhằm mang đến cho các học viên cơ hội phát triển nghề nghiệp trong lĩnh vực quản lý và kinh doanh toàn cầu tại các tập đoàn kinh tế tư nhân, công ty đa quốc gia, tổ chức chính phủ hoặc phi chính phủ. Chương trình giúp học viên tăng cường khả năng phân tích và quản lý các vấn đề phức tạp trong kinh doanh quốc tế để duy trì sự phát triển bền vững của doanh nghiệp.
Bên cạnh đó, học viên sẽ được trang bị kiến thức và năng lực chuyên môn cần thiết cho nhiều vị trí quản lý trong bối cảnh kinh tế toàn cầu cạnh tranh hiện nay. Người học cũng có thể chọn thời gian học linh hoạt như toàn thời gian, bán thời gian hoặc kết hợp cả hai để hoàn thành chương trình trong vòng từ một đến hai năm.
Đặc biệt, học viên có thể chọn các đối tác Đại học của RMIT Việt Nam tại các nước như Đan Mạch, Pháp, Đức hay Hàn Quốc để thực hiện tham quan học tập (study tour), hoặc tham gia chương trình trao đổi sinh viên hoặc chuyển tiếp đến RMIT Melbourne, Úc. Đây là cơ hội giúp học viên có thêm nhiều trải nghiệm để trở thành một công dân toàn cầu thật sự.
Điều kiện để nộp hồ sơ xin học bổng là ứng viên đã nộp hồ sơ chương trình Thạc sĩ Kinh doanh Quốc tế và nhận được mã hồ sơ; đã tốt nghiệp chương trình cử nhân và có điểm trung bình khá giỏi.
RMIT sẽ xét tuyển học bổng dựa trên thành tích học tập bậc Đại học của ứng viên thông qua điểm trung bình, thành tích nổi trội và thư giới thiệu. Đặc biệt, ứng viên sẽ có lợi thế hơn khi nêu rõ lý do chọn học chương trình và những lợi ích của chương trình đối với mục tiêu nghề nghiệp tương lai của mình.
Cơ hội học bổng dành cho mọi ứng viên đến từ các quốc gia trên thế giới. Thời gian nhận hồ sơ xin học bổng chương trình (cho kỳ học tháng 10/2015) sẽ kết thúc vào ngày 31/8/2015.
Truy cập vào ĐÂY để biết thêm chi tiết về cách thức nộp hồ sơ học bổng hoặc đăng ký tham dự sự kiện ra mắt chương trình tại ĐÂY để được tư vấn trực tiếp.
-
Thông báo "Chỉ trúng tuyển… khi đăng ký nguyện vọng 1” khiến thí sinh lo lắng -
UNESCO thông qua quyết định về bảo tồn Hoàng thành Thăng Long -
Hà Nội: Chi tiết phân luồng giao thông trong 2 ngày Quốc tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng -
“Cuộc đua kỳ thú - phiên bản Mega 2024”: Sự kiện trải nghiệm lý thú nhất mùa hè dành cho trẻ em tại Nghệ An -
Australia: Người dân lãng phí tới 29 triệu bữa ăn mỗi ngày -
Trường Đại học Kinh tế Quốc dân công bố điểm chuẩn xét kết hợp, cao nhất 28,16 điểm -
Tặng quà cho người có công với cách mạng nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ
-
1 Tin vắn Đầu tư Online ngày 26/7 -
2 Đầu tư nước ngoài vào Việt Nam vẫn tăng mạnh, xuất hiện thêm nhà đầu tư từ Kyrgyzstan -
3 Thẩm định báo cáo nghiên cứu khả thi Cao tốc CT.08, đoạn qua Nam Định - Thái Bình -
4 Xây “sân chơi” cho nhà đầu tư tài chính quốc tế -
5 TP.HCM xây lại bảng giá đất, đường Nguyễn Huệ và Lê Lợi có giá 810 triệu đồng/m2
- VILOG 2024 - Cơ hội kết nối giao thương mở rộng
- Vinaconex thành lập Hội đồng chiến lược, ông Đào Ngọc Thanh làm chủ tịch
- Cathay Life trao học bổng cho các sinh viên tại Thái Bình, Nam Định, Thanh Hóa
- Golden Point đủ điều kiện pháp lý ký Hợp đồng mua bán với khách hàng
- Rolls-Royce và Vietjet ký hợp đồng chăm sóc và bảo hành toàn diện 40 động cơ Trent 7000
- VPBank bổ sung thêm thẻ UnionPay trên cổng thanh toán EcomPay