![](https://media.baodautu.vn/thumb_x160x95/Images/chicuong/2024/08/10/se-them-nhieu-chinh-sach-phat-trien-khu-vuc-dan-toc-thieu-so1723287082.jpg)
-
Sẽ thêm nhiều chính sách phát triển khu vực dân tộc thiểu số
-
Học viện Gôn Jack Nicklaus: Nâng cao chất lượng đào tạo với giáo trình và thiết bị công nghệ đỉnh cao
-
"Phở Nam Định" trở thành Di sản văn hóa phi vật thể quốc gia
-
Tri ân người có công dịp Quốc khánh 2/9, Hà Nội tặng 2.891 suất quà, tổng kinh phí 6,12 tỷ đồng
-
Đặt hàng, đấu thầu đào tạo giáo viên gặp nhiều vướng mắc, không đạt hiệu quả -
Hà Nội chủ động phòng, chống, khắc phục hậu quả thiên tai
“Cùng con khám phá Siêu nhà máy sữa của Vinamilk” là hoạt động đặc biệt Vinamilk tổ chức cho các bé nhân ngày Quốc tế Thiếu nhi 1.6 và dịp hè 2018. Điểm đến của chuyến tham quan là Nhà máy sữa Việt Nam (Nhà máy Mega) tại Bình Dương – 1 trong 3 siêu nhà máy sữa của thế giới.
![]() |
Không chỉ giúp cả gia đình có thêm những kỷ niệm cùng nhau nhân ngày đặc biệt của bé, hoạt động này còn giúp các bé hiểu rõ hơn về công việc của bố mẹ, khám phá những điều mới mẻ và nuôi dưỡng ước mơ cho tương lai.
Hành trình khám phá siêu nhà máy sữa đầy bất ngờ
Lần đầu tiên tận mắt chứng kiến một siêu nhà máy sữa của thế giới chứ không chỉ là trên phim ảnh, các bé vô cùng thích thú khám phá dây chuyền sản xuất ra những hộp sữa Vinamilk mà mình đang uống mỗi ngày.
Đặc biệt, bạn nhỏ nào cũng thích mê những “bạn robot dễ thương” của siêu nhà máy, đang chăm chỉ chuyển những tấm pallet đầy sữa để chuyển vào kho thông minh.
![]() |
Sau khi tìm hiểu về dây chuyền sản xuất sữa, cả đoàn cùng đến với Kho Thông Minh – một điểm đến khiến nhiều bé và cả bố mẹ cũng bất ngờ. Các cô chú hướng dẫn của đoàn đôi lúc còn không kịp trả lời câu hỏi dồn dập của các bé như: “Sao kho này cao quá cô ơi?!”, “Làm sao đưa được thùng sữa lên tận trên cao như vậy ạ?”; “Có bao nhiêu thùng sữa trong kho vậy cô?”…
Siêu nhà máy Mega trong mắt trẻ thơ
Các bé cũng đã viết lại những cảm nhận của mình sau chuyến tham quan nhà máy với nhiều trải nghiệm mới mẻ. “Bản thân em thấy vô cùng ý nghĩa, đầy tự hào và hãnh diện. Hãnh diện khi đất nước Việt Nam có 1 nhà máy sữa đạt chất lượng cao, máy móc vô cùng hiện đại với những chú robot thông minh, đảm bảo an toàn và sạch sẽ cho người tiêu dùng.” - Bé Nguyễn Truyền Vân Anh, 14 tuổi đã viết trong phiếu cảm nhận sau chương trình. Bé Ngô Dương Ngọc Hân thì cho biết “Em rất thích vì được xem nhà máy sữa, có rất nhiều rô bốt thông minh và được tham quan nhiều điều thú vị và rất vui vì được làm quen với các anh chị”
Chuyến đi này không chỉ là một kỷ niệm đẹp với các bé mà với bố mẹ cũng là một trải nghiệm khó quên. Chị Diệp Thị Ánh – Nhân viên Khối Kinh Doanh chia sẻ: "Sau thời gian công tác tại Vinamilk với rất nhiều hoạt động ý nghĩa vì trẻ em, vì cộng đồng, thì chuyến tham quan Siêu Nhà Máy Sữa do công ty tổ chức cho các bé là con em của CB-CNB công ty đã cho tôi rất nhiều cảm xúc. Đặc biệt là trong thời đại ngày nay, khi mà bố mẹ luôn bận rộn với công việc, bộn bề của cuộc sống, thì những hoạt động này đã giúp cho cả gia đình có những khoảng thời gian được vui chơi cùng nhau, các bé hiểu rõ hơn về công việc của ba mẹ, đồng thời được gặp gỡ và giao lưu với bạn bè mới. Một lần nữa xin cám ơn Công ty đã mang đến cho các bé hoạt động vô cùng ý nghĩa như thế này”
![]() |
Ông Nguyễn Trung – Chủ tịch Công đoàn Công ty Vinamilk đã chia sẻ: “Chuyến tham quan Nhà máy Sữa Việt Nam là món quà mà Công ty muốn gửi tặng đến các cháu thiếu nhi nhân “Tháng hành động vì trẻ em” và dịp hè 2018 với mong muốn mang lại cho các cháu những trải nghiệm bổ ích và lý thú, giúp các cháu hiểu thêm và tự hào về nơi bố mẹ đang làm. Quan trọng hơn, những trải nhiệm và nhận thức sẽ nảy sinh, nuôi dưỡng và chấp cánh cho những ước mơ của các cháu trong việc sẽ trở thành những kỹ sư, chuyên gia tài giỏi của đất nước trong tương lại.”
Không chỉ quan tâm đến điều kiện làm việc cho CB-CNV mà còn chăm lo về cả cho đời sống tinh thần, tình cảm và tạo sự gắn kết với nhân viên như một gia đình thứ 2, Vinamilk đã cho thấy công ty thật sự xứng đáng với bình chọn Công ty có môi trường làm việc tốt nhất Việt Nam trong năm vừa qua.
![](https://media.baodautu.vn/thumb_x235x140/upload/2013/04/22/vinamilk-khanh-thanh-sieu-nha-may-tri-gia-100-trieu-usd.jpg)
-
"Phở Nam Định" trở thành Di sản văn hóa phi vật thể quốc gia -
Tri ân người có công dịp Quốc khánh 2/9, Hà Nội tặng 2.891 suất quà, tổng kinh phí 6,12 tỷ đồng -
Đặt hàng, đấu thầu đào tạo giáo viên gặp nhiều vướng mắc, không đạt hiệu quả -
Hà Nội chủ động phòng, chống, khắc phục hậu quả thiên tai -
Cơ sở giáo dục đại học Việt Nam ngày càng tiệm cận với thế giới -
Hà Nội triển khai học bạ số ở tất cả các trường phổ thông từ năm học 2024-2025 -
Ngày Quốc tế thanh niên 12/8: Thanh niên là nòng cốt thúc đẩy phát triển bền vững
-
Agribank chính thức ra mắt giao diện mới Thẻ Chip nội địa Success
-
HR Asia vinh danh những nơi làm việc tốt nhất châu Á tại Việt Nam năm 2024
-
VietinBank - Ngân hàng tiêu biểu về tín dụng xanh
-
Vinmec được vinh danh là nơi làm việc tốt nhất châu Á
-
MM Mega Market chinh phục "đại dương xanh" của thị trường bằng mô hình bán buôn đa kênh
-
HR ASIA vinh danh Vietcombank tại tất cả các hạng mục giải thưởng “Nơi làm việc tốt nhất châu Á” năm 2024