-
Đắk Lắk tăng cường quảng bá sản phẩm chủ lực để đẩy mạnh xuất khẩu -
Nhập khẩu than, khí đốt nửa đầu năm tăng mạnh để phục vụ phát điện -
Giá xăng E5 RON 92 vừa giảm 274 đồng/lít, xăng RON 95 giảm 294 đồng/lít -
Mỹ, Trung Quốc tăng nhập khẩu tôm Việt, ngành tôm kỳ vọng bứt phá cuối năm -
Vietnam F&B Summit 2024: Hội nghị cấp cao về Kinh doanh Ẩm thực tại Việt Nam -
Gỡ khó cho ngành thủy sản: Giải quyết những điểm vướng lớn
Nhận định về ngành du lịch Việt Nam hiện nay, Phó giáo sư Mathews Nkhoma, Trưởng khoa Thương mại và Quản trị cho biết, Đại học RMIT Việt Nam, sự phát triển mạnh mẽ của ngành du lịch và khách sạn Việt Nam đang tạo ra nhu cầu nguồn nhân lực rất lớn có kỹ năng lãnh đạo và quản lý, đồng thời am hiểu về văn hóa.
Theo Chiến lược Phát triển du lịch Việt Nam đến năm 2020 tầm nhìn đến năm 2030, lĩnh vực du lịch sẽ cần 3 triệu nhân sự, 25% số này tương đương 750.000 người sẽ cần bằng cử nhân về du lịch và khách sạn và khoảng 55.000 nhân sự sẽ nắm giữ vị trí quản lý hoặc cao hơn.
'Chương trình Cử nhân Quản trị Du lịch và Khách sạn mới của Đại học RMIT Việt Nam sẽ giúp đáp ứng nhu cầu trên, đặc biệt là yêu cầu về nhân sự nắm giữ vai trò quản lý và lãnh đạo”, PGS. Mathews Nkhoma cho biết.
RMIT Việt Nam ra mắt Cử nhân Quản trị du lịch và Khách sạn |
Chương trình sẽ tạo điều kiện cho sinh viên đứng vào hàng ngũ thế hệ lãnh đạo có thể làm việc hiệu quả ở cả các tổ chức trong nước lẫn quốc tế. Với chương trình học gồm 24 môn trong hơn 3 năm theo chuẩn quốc tế, nội dung chương trình học đem tới tầm nhìn toàn cầu mà vẫn gắn kết với cộng đồng qua nội dung được bản địa hóa và những trải nghiệm thực tiễn.
Bên cạnh việc theo quy chuẩn của các chương trình hàng đầu trong lĩnh vực du lịch và khách sạn tại Thụy Sỹ, Hoa Kỳ và Australia, Cử nhân Quản trị Du lịch và Khách sạn còn nổi bật nhờ phần thực tập được thiết kế đặc biệt kéo dài 3 tháng ở học kỳ cuối, đem lại nhiều kinh nghiệm thực tiễn cho sinh viên.
Theo PGS. Mathews Nkhoma, chương trình thực tập sẽ phát triển những kỹ năng thực hành liên quan, hỗ trợ sinh viên hiểu biết về những đòi hỏi của ngành, và giúp các em thành công nhanh trên con đường nghề nghiệp.
RMIT có mối quan hệ chặt chẽ với các doanh nghiệp trong nước cũng như nước ngoài như InterContinental Hotels Group, Sheraton Hotel, JW Marriott Hotel, Hilton Hotel, Alma Group Vietnam và Buffalo Tours Vietnam.
Sinh viên tốt nghiệp ngành Quản trị Du lịch và Khách sạn sẽ có những kỹ năng giúp các em có thể sẵn sàng làm việc trong môi trường trong nước và quốc tế ở nhiều lĩnh vực khác nhau như du lịch, lữ hành và khách sạn, thể thao và giải trí, lễ hội và triển lãm, marketing về các điểm đến, và phát triển kinh doanh.
RMIT Việt Nam sẽ khai giảng khóa đầu tiên cho chương trình này tại cơ sở Nam Sài Gòn vào tháng 1 và tại cơ sở Hà Nội vào tháng 10/2017.
-
Ngày 25/7: Giá xăng dầu cùng giảm -
Bỏ tư duy “ăn xổi” trong phát triển ngành hàng sầu riêng -
Kích hoạt công cụ phòng vệ để bảo vệ ngành thép -
Mỹ, Trung Quốc tăng nhập khẩu tôm Việt, ngành tôm kỳ vọng bứt phá cuối năm -
Chi nhập khẩu thép từ một thị trường tăng gần 2 tỷ USD -
6 thị trường lớn chi thêm 20,4 tỷ USD mua hàng Việt Nam -
Xuất khẩu rau quả trên đà tăng trưởng mạnh
-
1 Tin vắn Đầu tư Online ngày 26/7 -
2 Đầu tư nước ngoài vào Việt Nam vẫn tăng mạnh, xuất hiện thêm nhà đầu tư từ Kyrgyzstan -
3 Thẩm định báo cáo nghiên cứu khả thi Cao tốc CT.08, đoạn qua Nam Định - Thái Bình -
4 Xây “sân chơi” cho nhà đầu tư tài chính quốc tế -
5 TP.HCM xây lại bảng giá đất, đường Nguyễn Huệ và Lê Lợi có giá 810 triệu đồng/m2
- Vinaconex thành lập Hội đồng chiến lược, ông Đào Ngọc Thanh làm chủ tịch
- Cathay Life trao học bổng cho các sinh viên tại Thái Bình, Nam Định, Thanh Hóa
- Golden Point đủ điều kiện pháp lý ký Hợp đồng mua bán với khách hàng
- Rolls-Royce và Vietjet ký hợp đồng chăm sóc và bảo hành toàn diện 40 động cơ Trent 7000
- VPBank bổ sung thêm thẻ UnionPay trên cổng thanh toán EcomPay
- Samsung Galaxy Z Fold 6 có mấy màu? Hướng dẫn bạn chọn màu sắc theo phong thủy