Được chỉ định thầu đối với gói thầu tư vấn có giá trị trên 500 triệu đồng?
Gói thầu tư vấn giá trị trên 500 triệu đồng thì áp dụng hình thức đấu thầu rộng rãi phương thức một giai đoạn hai túi hồ sơ có đúng không?.
Ảnh minh họa. Nguồn: Internet
Ảnh minh họa. Nguồn: Internet

Độc giả Lê Anh Dũng (tỉnh Kiên Giang) đặt câu hỏi hư sau: Gói thầu tư vấn giá trị trên 500 triệu đồng thì áp dụng hình thức đấu thầu rộng rãi phương thức một giai đoạn hai túi hồ sơ có đúng không? Điều khoản áp dụng như thế nào?.

Bộ Kế hoạch và Đầu tư trả lời vấn đề này như sau:

Điều 54 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP quy định gói thầu có giá trị trong hạn mức được áp dụng chỉ định thầu theo quy định tại Điểm e, Khoản 1, Điều 22 của Luật Đấu thầu bao gồm:

- Không quá 500 triệu đồng đối với gói thầu cung cấp dịch vụ tư vấn, dịch vụ phi tư vấn, dịch vụ công; không quá 1 tỷ đồng đối với gói thầu mua sắm hàng hóa, xây lắp, hỗn hợp, mua thuốc, vật tư y tế, sản phẩm công.

- Không quá 100 triệu đồng đối với gói thầu thuộc dự toán mua sắm thường xuyên.

Đối với vấn đề của ông Dũng, không được chỉ định thầu đối với gói thầu cung cấp dịch vụ tư vấn có giá gói thầu trên 500 triệu đồng mà phải áp dụng các hình thức lựa ch

Anh Ngọc

Bình luận của bạn về bài viết...