-
Ninh Thuận tìm nhà đầu tư thực hiện dự án khu đô thị hơn 7.700 tỷ đồng -
Đà Nẵng phê duyệt đấu giá 16 khu đất lớn -
Bất động sản “hàng hiệu” nào đang được lòng các nhà đầu tư? -
F-Zone viết tiếp kỷ lục cho khu Tây Hà Nội: 100% quỹ hàng đợt đầu có chủ chỉ sau 8 giờ mở bán -
Xuất hiện căn hộ săn mây mang không gian sống “chữa lành” tại Bắc Sài Gòn -
Trải nghiệm chất sống đẳng cấp, tiện nghi tại khu đô thị đáng sống nhất Quảng Trị -
Dự án Vicem Tower sắp được thi công trở lại, nhưng sẽ điều chỉnh quy mô đầu tư
Ban Quản lý các khu công nghiệp tỉnh Lâm Đồng vừa có báo cáo về việc khắc phục các tồn tại, sai phạm sau thanh tra tại Dự án sản xuất gạch không nung và xưởng cưa, cắt đá của Công ty TNHH Sản xuất Vật liệu xây dựng Đức Đạt tại Khu công nghiệp Phú Hội, huyện Đức Trọng.
Tiến độ triển khai thực hiện dự án theo Hợp đồng thuê lại đất số 107/HĐ-TLĐ ngày 13/8/2018 (ký kết giữa Công ty Phát triển hạ tầng Khu công nghiệp Lộc Sơn - Phú Hội với Công ty TNHH Sản xuất vật liệu xây dựng Đức Đạt) và Giấy chứng nhận đăng ký đầu tư (Giấy chứng nhận đăng ký đầu tư mã số dự án 7861430827 cấp thay đổi lần 7 ngày 11/11/2019 của Ban quản lý các khu công nghiệp tỉnh Lâm Đồng cấp) của Công ty TNHH Sản xuất vật liệu xây dựng Đức Đạt có thời gian xây dựng, sửa chữa nhà xưởng và lắp đặt thiết bị từ quý II/2018 đến quý II/2019; thời gian vận hành thử từ Quý III/2019; thời gian hoạt động sản xuất kinh doanh từ Quý IV/2019.
Công ty TNHH Sản xuất vật liệu xây dựng Đức Đạt đã sửa chữa nhà xưởng và lắp đặt thiết bị để thực hiện hoạt động sản xuất cắt tạo dáng đá granite trên phần diện tích khoảng 5.000 m2. Tuy nhiên, từ quý II/2018 đến nay (tính đến ngày 10/10/2022), Công ty này chưa thực hiện xây dựng nhà xưởng và lắp đặt thiệt bị để sản xuất gạch không nung trên phần diện tích khoảng 7.000 m2.
Ban quản lý các khu công nghiệp tỉnh Lâm Đồng xác định, như vậy, Công ty TNHH Sản xuất vật liệu xây dựng Đức Đạt đã chậm đưa đất vào sử dụng là 48 tháng. Không chỉ vậy, Công ty TNHH Sản xuất vật liệu xây dựng Đức Đạt còn nợ phí sử dụng hạ tầng với số tiền 72.805.080 đồng và nợ tiền thuê lại đất 273.498.888 đồng.
Vì thế, Ban Quản lý các khu công nghiệp tỉnh Lâm Đồng đang làm thủ tục thu hồi phần diện tích không đưa vào sử dụng do vi phạm tiến độ thực hiện, theo quy định của Luật Đầu tư và Luật Đất đai.
-
Phan Vũ Group kiên định với mục tiêu phát triển bền vững hướng đến môi trường -
Bán phá giá tại Việt Nam, nhôm Trung Quốc bị áp thuế từ 2,49% - 35,58% -
IFC công nhận Capital House là EDGE Champion -
Thị trường thiết bị báo cháy "sôi sùng sục" -
Vật liệu xây dựng siêu nhẹ gian nan tìm chỗ đứng -
Panasonic giới thiệu giải pháp không khí sạch mới cho các công trình -
Tấm tường bê tông Eurowall Phan Vũ hút khách tại TISDIC 2019
-
Chủ tịch Việt Á được Tòa án Quân sự Trung ương giảm 3 năm tù -
[Ảnh] Ngày đầu xét xử vụ án xảy ra tại Cục Đăng kiểm Việt Nam -
Chặn nguồn cơn gây ô nhiễm môi trường tại khu công nghiệp - Bài 1: Môi trường tại nhiều khu công nghiệp bị “bức tử” -
Nhà máy xử lý nước thải lớn nhất TP.HCM chưa có vốn để vận hành
- Pride Summit 2024 xây dựng văn hóa bình đẳng, đa dạng và hòa nhập tại Việt Nam
- Agribank Plus tặng ngay khách hàng mới 100 mã giảm giá VNPAY Taxi
- Chìa khóa cân bằng cuộc sống và công việc cho dân văn phòng thế hệ trẻ hiện đại
- Dấu ấn 16 năm phát triển của Cathay Life Việt Nam
- ABB ra mắt ba dòng sản phẩm công tắc và ổ cắm điện an toàn, thông minh
- Tạo động lực cho các doanh nghiệp bứt phá doanh thu